Kenya yaanzisha mpango wa barabara za ‘mwendo kasi’



Image result for rapid bus transit jpeg


Serikali ya Kenya imeanza mpango wa kutenga mkondo mmoja kwenye barabara kuu ya Thika wa kutumiwa na mabasi ya kubeba abiria jijini Nairobi.
Waziri wa uchukuzi nchini humo James Macharia amesema mpango huo ambao utaanza kutekelezwa mara moja unalenga kupunguza msongamano wa magari jijini Nairobi.
Bw Macharia akizungumza katika mkutano wa kamati ya Bunge la Seneti kuhusu barabara nchini humo amesema mpango huo umeanza kutekelezwa.
Barabara ya Thika ni miongoni mwa barabara sita kuu za kuingia na kutoka jijini Nairobi ambazo zinaangaziwa na serikali kwa sasa katika juhudi za kupunguza msongamano.
Bw Macharia amesema mpango huo pia utachangia kushuka kwa nauli.
"Tunahitaji zaidi ya mabasi 900 katika njia hizi sita kuu za kuingia na kutoka jijini lakini kwa sababu hatuna mabasi hayo, tumefungua njia moja, barabara kuu ya Thika," amesema Bw Macharia kwa mujibu wa gazeti la Nation.
Huku waziri huyo akitoa tangazo hilo, shughuli ya kuchora na kuweka alama katika mkondo wa barabara hiyo wa kutumiwa na mabasi ya uchukuzi wa umma tayari imeanza.
SHARE

  • Image
  • Image
  • Image
  • Image
  • Image
    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 comments:

Post a Comment