SERIKALI IMESHAURIWA KUHAMASISHA MATAIFA MENGINE YA KUWEKEZA KATIKA VIWANDA VYA DAWA NCHINI TANZANIA


Serikali imeshauriwa kuhamasisha mataifa mengine ya kuwekeza katika viwanda vya dawa nchini Tanzania ili kuokoa gharama na muda mwingi kutumika kwa kuagiza dawa nchini.


Wito huo umetolewa jijini Dar es Salaam leo na wadau mbalimbali wa masuala ya dawa ya kulevya wakati wa mkutano dawa uliyoandaliwa na India High Commission.

mkutano huo uliusisha washiriki kutoka makampuni 30 ya madawa nchini India na wadau wa madawa Tanzania ni pamoja na Medical Idara ya Hifadhi (MSD), Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA), Chama cha Waandishi wa Madawa Viwanda (TAPI) na TCCIA Uwekezaji PLC.

Akizungumza wakati wa wa kufungua mkutano huo, Dk Mohammed Ally ambaye alikuwa mgeni rasmi kwa niaba ya Katibu Mkuu wa

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia wazee na Watoto Dr Mpoki Ulisubisya, alisema mkutano huo na manufaa kwa kutambua taratibu zetu za kufanya biashara ya madawa na hata jinsi ya kuwekeza na kuanza kuzalisha dawa nchini.

"Hivi karibuni serikali imeanza kununua madawa ya moja kwa moja kutoka viwanda vya nje ya nchi na asilimia 85 ya madawa ya kutumia sisi kununua kutoka mataifa mengine. Tumewakaribisha Wahindi kama wateja wetu wa kuu kuwekeza viwanda vya dawa kwa sababu sisi ni soko lao kuu, "alisema.

Kwa upande wake Bw Sadeep Arya alisema huduma ya afya ni moja ya maeneo ya msingi ya ushirikiano India-Tanzania na ushiriki, kuwa ni biashara ya madawa, huduma za afya, elimu au mafunzo ya ushirikiano.

"Takwimu zinaonyesha kuwa India I natenga dola milioni 160 kwa ajili ya kuagiza madawa na bidhaa za matibabu Tanzania mwaka 2016, ambapo asilimia 60 ya bidhaa na dawa utoka nje Tanzania. mwenendo wa biashara hii umekuwa mzuri sana, umeongezeka mara tatu zaidi katika miaka mitano iliyopita.alisema Arya.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu,wa MSD Bw Lauren Bwanakunu alisema kuagiza dawa kutoka nje ya nchi huchukua muda mrefu kutokana na kanuni zilizopo, hivyo ni bora kama serikali ikihamasisha uwekezaji katika sekta ya dawa hasa kutokana na taifa la India ambaye ni wateja kuu.

Rais TCCIA, Bw Ndibalema Mayanja alisema nje ya asilimia 85 ya madawa ya kulevya utoka nje nchini, asilimia 60 ni kutoka India. Tutatumia mkutano huu kuhamasisha Wahindi kuwekeza viwanda vya dawa nchini kwa kuwaonyesha mazingira mazuri kwa ajili ya uwekezaji.

"Viwanda Madawa itasaidia urahisi upatikanaji wa madawa kwa bei nafuu na itaongeza nafasi za ajira kwa Watanzania," alisema.

 .Balozi wa India nchini Mhe.Sandeep Arya akizungumza katika mkutano wa wadau mbalimbali wa masuala ya dawa ya kulevya leo jijini Dar es Salaam.
 .Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA), Hiiti Sillo akizungumza katika mkutano wa wadau mbalimbali wa masuala ya dawa ya kulevya leo jijini Dar es Salaam.
 Mkurugenzi wa Uhakiki Ubora wa Hunduma za Afya wa Wizara ya Afya Dk Mohammed Ally Mohammed akizungumza katika mkutano wa wadau mbalimbali wa masuala ya madawa ya kulevya leo jijini Dar es Salaam.
 Rais TCCIA, Bw Ndibalema Mayanja akizungumza katika mkutano wa wadau mbalimbali wa masuala ya dawa ya kulevya leo jijini Dar es Salaam.



Mkutano ukiendelea Picha na Emmanuel Massaka,Globu ya Jamii.
SHARE

  • Image
  • Image
  • Image
  • Image
  • Image
    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 comments:

Post a Comment